Download "Grade 11 Fasihi ya Kiswahili Term 1 2027 Schemes of Work - KICD Curriculum Design" Instantly.
Summary
- Description:
This fully editable MS Word document comprises the ready-for-use Grade 11 Fasihi Ya Kiswahili Term 1 2027 Schemes of Work. An instant, printable PDF version is also readily available for download upon request.
Imeandaliwa kwa kuzingatia mtaala mpya wa CBC wa Shule za Sekondari ya Juu (Senior School), ikizingatia kikamilifu weledi wa kiufundishaji na uchanganuzi wa kina wa kifasihi. Kila azimio la somo limejumuisha matokeo maalum ya ujifunzaji, maswali dadisi, shughuli halisi za ujifunzaji, nyenzo mwafaka, na mbinu mbalimbali za tathmini kama vile rubriki za uwasilishaji, tathmini za rika, na maswali ya uchanganuzi. Mpangilio huu unajumuisha mapumziko ya katikati ya muhula na majuma ya tathmini, hivyo kumpa mwalimu utayari wa asilimia mia moja darasani.
Professionally mapped across 5 lessons per week, this scheme of work provides comprehensive, week-by-week coverage across key strands, sub-strands, and practical competencies:
- Wiki ya 1: Fasihi Simulizi – Uchanganuzi wa Fasihi Simulizi: Dhana na upeo wa fasihi simulizi; kubainisha maudhui katika matini teule; uchanganuzi wa vipengele vya fani; uhusiano baina ya fani na maudhui; na kuwasilisha uchanganuzi wa mifano kutoka kwenye jamii.
- Wiki ya 2: Fasihi Simulizi na Ushairi – Uchanganuzi wa Matini na Uanishaji wa Mashairi: Uteuzi wa hoja na ushahidi katika matini simulizi; uwasilishaji kwa kutumia vifaa vya kidijitali; misingi ya mashairi ya arudhi; na kuainisha mashairi kwa vigezo vya maneno, sauti, mizani, na ruwaza ya mawazo.
- Wiki ya 3: Ushairi na Bunilizi – Uanishaji wa Mashairi na Uchambuzi wa Tamthilia: Uainishaji jumuishi wa mashairi ya diwani teule; kutetea uainishaji katika vikundi; kuanza uchambuzi wa tamthilia teule; na kutambua maudhui, dhamira, na wahusika wakuu.
- Wiki ya 4: Bunilizi na Kazi za Kihalisia – Uchambuzi wa Tamthilia: Mbinu za ujenzi wa wahusika kupitia vitendo, mazungumzo, na malengo; umuhimu na mafunzo ya wahusika; kulinganisha uhalisia wa wahusika na maisha ya kila siku; na uchoraji wa ramani ya uhusiano wa wahusika.
- Wiki ya 5: Fasihi Simulizi – Fani Fupi: Maana, sifa, na umuhimu wa tanakali za sauti katika mawasiliano; uchunguzi wa vitanzandimi na sifa zake; kutunga na kuwasilisha vitanzandimi; pamoja na utegaji, uteguaji, na umuhimu wa vitendawili.
- Wiki ya 6: Fasihi Simulizi na Ushairi – Vitendawili na Uchambuzi wa Diwani: Kutunga na kutegua vitendawili darasani; uchambuzi wa kina wa maudhui na dhamira katika mashairi ya diwani teule; na kutathmini uhusiano wa maudhui na dhamira kwa mifano thabiti.
- Wiki ya 7: Mapumziko ya Kati ya Muhula: Mapumziko rasmi ya kalenda ya shule bila masomo yaliyopangwa.
- Wiki ya 8: Bunilizi na Kazi za Kihalisia – Uchambuzi wa Tamthilia: Ubainishaji wa mandhari na wakati katika tamthilia teule; uchambuzi wa muundo na mtindo wa mwandishi; kutathmini uhusiano wa mandhari, muundo, na mtindo; na kuigiza sehemu teule ya tamthilia.
- Wiki ya 9: Fasihi Simulizi – Nyimbo: Maana na uainishaji wa nyimbo (bembelezi, za watoto, harusi, dini, siasa); uchambuzi wa nyimbo za kazi, hodiya, kimai, na wawe kulingana na muktadha; na fani na mbinu za uwasilishaji wa nyimbo.
- Wiki ya 10: Bunilizi na Kazi za Kihalisia na Marudio – Riwaya na Fasihi Simulizi: Kusoma riwaya teule; kubainisha maudhui, dhamira, sifa za wahusika, mandhari, na muundo; na marudio jumuishi ya fani zote za Fasihi Simulizi na Ushairi.
- Wiki ya 11: Tathmini za Mwisho wa Muhula: Usimamizi, kusahihisha, na kurekodi matokeo ya mitihani ya mwisho wa muhula ya maandishi na uchanganuzi wa kifasihi.
- Wiki ya 12: Shule Kufunga: Kazi za kiutawala za mwisho wa muhula, kujaza ripoti za maendeleo ya wanafunzi, na kufunga shule rasmi.
Okoa wakati wa maandalizi na uhakikishe unazingatia kikamilifu miongozo mipya ya ukaguzi wa ubora wa elimu nchini. Nunua, pakua, na uhariri azimio hili la kazi la Grade 11 Fasihi ya Kiswahili leo kwa ufundishaji wenye tija na ufanisi mkuu.
- File Size:37.64 KB
- Length:5 pages
- Category:Schemes of Work
- Level:Grade 11
- Subject:Kiswahili Fasihi
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 80.00 Ksh 100.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping