Download "Grade 6 Rationalized Kiswahili Term 3 2026 Records of Work - Kiswahili Sahili (Access Publishers)" Instantly.
Summary
- Description:
Download editable Grade 6 Rationalized Kiswahili Term 3 Record of Work 2026 - Kiswahili Sahili in Microsoft Word document format. A PDF version is also available upon your request.
Huu ni mwongozo halisi wa ufuatiliaji wa mtaala uliorejelewa moja kwa moja kutoka kitabu cha mwanafunzi cha Kiswahili Sahili Gredi ya 6 (Ukurasa 94–136). Faili hii inayopakuliwa ya Word inajumuisha majuma 9 ya masomo ikiwa na vipindi 4 kila juma (jumla ya maingizo 36 ya masomo), ikinasa ufundishaji wa kina katika stadi za Kusikiliza na Kuzungumza, Kusoma, Kuandika, na Sarufi pamoja na tathmini za mwisho wa mwaka.
This Record of Work tracks curriculum progress across the following core strands and sub-strands:
- Kusikiliza na Kuzungumza:
- Visawe vya Maneno Zaidi ya Matatu (Mada: Wanyama wa Majini)
- Mazungumzo ya Kimuktadha: Miktadha Rasmi na Isiyo Rasmi (Mada: Afya ya Akili)
- Sitiari za Tabia (Mada: Kukabiliana na Ugaidi)
- Kutoa Masimulizi kwa Kuzingatia Vigezo vya Lugha na Ishara (Mada: Ushuru)
- Kusoma:
- Kusoma kwa Ufahamu: Michezo ya Kuigiza na Maswali ya Kifungu
- Kusoma kwa Mapana: Matini Teule za Maktabani na Matini za Kidijitali
- Kusoma kwa Ufahamu: Makala ya Kuelimisha Kuhusu Ushuru
- Kuandika:
- Insha za Masimulizi: Muundo, Mtiririko wa Mawazo, na Kanuni za Uandishi
- Insha za Maelezo: Matumizi ya Vivumishi, Vielezi, na Mapambo ya Lugha
- Uandishi wa Kazi: Barua Rasmi (Muundo, Mtindo, na Maudhui)
- Sarufi:
- Mnyambuliko wa Vitenzi katika Kauli Lengwa (Kutendeana, Kutendesha, Kutendua)
- Vinyume vya Vivumishi na Upatanisho wa Kisarufi
- Matumizi ya Lugha: Hali ya Masharti (-nge-, -ngali-, -ki-) na Ukanushaji Wake
- Marudio, Tathmini na Kufunga Shule:
- Marudio Kabambe ya Stadi za Lugha na Sarufi
- Tathmini ya Mwisho wa Mwaka (Mtihani wa Nadharia na Insha)
- Usahihishaji, Masahihisho Darasani, Kujaza Ripoti za Maendeleo, na Kufunga Shule
Kazi maalum za kimasomo na umahiri zilizorekodiwa katika hati hii ni pamoja na:
- Kutambua na kutumia visawe vya maneno katika mawasiliano na kutunga sentensi sahihi kuhusu wanyama wa majini.
- Kutofautisha lugha katika miktadha rasmi na isiyo rasmi kupitia maigizo kuhusu uhamasishaji wa afya ya akili.
- Kufafanua sitiari za tabia na kuzitumia katika sentensi na mazungumzo kuhusu masuala ya kiusalama.
- Kusoma na kuchanganua mchezo wa kuigiza, kubaini wahusika, maelekezo ya jukwaa, na kujibu maswali ya ufahamu.
- Kutumia vifaa vya kidijitali kusakura tovuti salama na kusoma matini za kielektroniki kwa ufasaha.
- Kunyambua vitenzi katika kauli za kutendeana, kutendesha, na kutendua, pamoja na kukanusha sentensi zilizo katika hali za masharti (-nge-, -ngali-, -ki-).
- Kuandika insha kamili za masimulizi na maelezo zikizingatia aya na hati safi, pamoja na kutunga barua rasmi kulingana na muundo unaotakikana.
- Kusimamia mtihani wa mwisho wa mwaka, kusahihisha nakala za wanafunzi, na kujaza ripoti za maendeleo ya kitaaluma.
Mbinu za ufundishaji zilizojumuishwa kwenye rekodi hii ni pamoja na kusoma kwa sauti, midahalo, maigizo darasani, kazi za vikundi, na maswali ya ufahamu. Njia za tathmini zilizorekodiwa zinajumuisha mazoezi ya sarufi, kazi za insha, tathmini ya rika, maswali ya mdomo, na mtihani rasmi wa mwisho wa mwaka. Hati hii imepangwa kwa safu rasmi za tarehe, nambari ya juma, kipindi, kurasa za kitabu, maoni ya mwalimu, na nafasi ya sahihi ya Mwalimu Mkuu.
- Kusikiliza na Kuzungumza:
- File Size:33.37 KB
- Length:13 pages
- Category:Records of Work
- Level:Grade 6
- Subject:Kiswahili
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping