Download "Grade 9 Rationalized Kiswahili Term 3 2026 Records of Work - Mentor Kielekezi cha Kiswahili" Instantly.
Summary
- Description:
Download editable Grade 9 Rationalized Kiswahili Term 3 Record of Work 2026 - Mentor Kielekezi cha Kiswahili in Microsoft Word document format. A PDF version is also available upon your request.
Ikiambatana kikamilifu na mtaala kupitia vitabu vya Kielekezi cha Kiswahili Gredi ya Tisa na Mentor Kitabu cha Mwanafunzi Gredi ya 9 (uk. 104–185), rekodi hii inashughulikia majuma 9 ya mafunzo kwa mpangilio wa vipindi 4 kila juma (maingizo 36 kwa jumla). Ni hati kamili inayomwezesha msimamizi wa elimu na mwalimu kufuatilia stadi zilizofunzwa katika Muhula wa Tatu.
This Record of Work tracks curriculum progress across the following core strands and sub-strands:
- Haki za Kibinadamu na Magonjwa Yanayotokana na Mienendo ya Maisha:
- Sarufi: mnyambuliko wa vitenzi katika kauli za kutendana, kutendeana, na kutendesha; utambuzi na maana za sentensi tata
- Kusikiliza na Kuzungumza: ufahamu wa kusikiliza, uchanganuzi wa hoja, na mitazamo katika makala
- Kusoma na Kuandika: kusoma kwa ufasaha kwa kuzingatia matamshi, kiimbo na ishara; muundo na uandishi wa hotuba ya kushawishi
- Mshikamano wa Kijamii:
- Kusikiliza na Kuzungumza: sifa za mawaidha ya kifasihi, majukumu ya fanani na hadhira, na uwasilishaji darasani
- Kusoma na Kuandika: kusoma kwa kina ushairi, uchambuzi wa mbinu za lugha, uhakiki wa mashairi, na insha za kubuni za maelezo kuhusu hali
- Sarufi: ukanushaji wa sentensi katika hali ya masharti (-nge-, -ngali-, -ki-)
- Matumizi ya Ushuru:
- Kusikiliza na Kusoma: utoaji wa mawaidha kuhusu ushuru, kusoma kwa ufahamu makala ya mjadala, na ufafanuzi wa msamiati
- Kuandika na Sarufi: insha za kiuamilifu (uandishi sahihi wa shajara); ngeli na viambishi vya udogo na ukubwa wa nomino
- Maadili ya Kitaifa:
- Kusikiliza na Kusoma: kusikiliza kwa kutathmini mazungumzo na kanuni za kuandika ufupisho wa matini
- Kuandika na Sarufi: uandishi rasmi wa kujibu baruapepe kwa kompyuta; kanuni na uakifishaji wa usemi halisi na usemi wa taarifa
- Mitihani na Kufunga Muhula:
- Mtihani rasmi wa mwisho wa muhula wa Kiswahili na masahihisho ya pamoja darasani
- Kujaza ripoti za maendeleo, kupanga nakala za portifolio, na kufunga muhula wa tatu
Mbinu za ufundishaji zilizojumuishwa ni pamoja na uwasilishaji wa mawaidha, usomaji wa makala darasani, michezo ya kadi za sarufi, uandishi wa insha na baruapepe kidijitali, na mijadala ya vikundi. Rekodi inajumuisha nguzo maalum za tathmini, maoni ya mwalimu, na saini ya Mkuu wa Shule kila wiki.
- Haki za Kibinadamu na Magonjwa Yanayotokana na Mienendo ya Maisha:
- File Size:39.11 KB
- Length:9 pages
- Category:Records of Work
- Level:Grade 9
- Subject:Kiswahili
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping