Download "Grade 9 Rationalized Kiswahili Term 3 2026 Records of Work - KLB Top Scholar" Instantly.

62 views 2 downloads.

Summary

  • Description:

    Download editable Grade 9 Rationalized Kiswahili Term 3 Record of Work 2026 - KLB Top Scholar in Microsoft Word document format. A PDF version is also available upon your request.

    Huu ni mwongozo dhabiti wa kuwajibika kiufundishaji uliotayarishwa kwa kufuata Kitabu cha Mwanafunzi cha KLB Top Scholar Kiswahili Gredi ya 9 (uk. 129–172). Rekodi hii inajumuisha majuma 9 ya masomo yenye vipindi 4 kwa juma, ikitoa jumla ya maingizo 36 ya mafunzo yaliyopangwa kwa kina ili kumwezesha mwalimu mkuu, mkuu wa idara, au mkaguzi kutathmini ufundishaji wa mtaala mpya wa Kiswahili katika Gredi ya 9 Muhula wa Tatu.

    This Record of Work tracks curriculum progress across the following core strands and sub-strands:

    • Magonjwa Yanayotokana na Mienendo ya Maisha:
      • Kusikiliza na Kuzungumza: ufahamu wa kusikiliza, kueleza hoja muhimu, msamiati mahususi, na majadiliano ya mitazamo
      • Kusoma: kusoma kwa ufasaha (kasi ya maneno 115+ kwa dakika, matamshi bora, kiimbo, na ishara mwafaka)
      • Kuandika: insha ya hotuba ya kushawishi (muundo, vidokezo, na uandishi)
      • Sarufi: aina za sentensi (utambuzi, maana, na utungaji wa sentensi tata)
    • Mshikamano wa Kijamii:
      • Kusikiliza na Kuzungumza: mazungumzo mawaidha, sifa za mawaidha ya kifasihi, majukumu ya fanani na hadhira, na uwasilishaji
      • Kusoma: kusoma kwa kina ushairi, utambuzi wa mbinu za lugha, uhakiki, na utungaji wa mashairi mepesi
      • Kuandika: insha za kubuni za maelezo kuhusu hali kwa kutumia tarakilishi
      • Sarufi: ukanushaji wa sentensi katika hali ya masharti ya -nge-, -ngali-, na -ki-
    • Matumizi ya Kodi:
      • Kusikiliza na Kuzungumza: vipengele vya lugha na ishara zifaazo katika kutoa mawaidha
      • Kusoma: kusoma kwa ufahamu kifungu cha mjadala, msamiati, na uchanganuzi wa mitazamo
      • Kuandika: insha za kiuamilifu (uandishi wa shajara na aina za shajara)
      • Sarufi: ngeli na hali ya udogo na ukubwa wa nomino (viambishi na utungaji wa sentensi)
    • Maadili ya Kitaifa:
      • Kusikiliza na Kuzungumza: kusikiliza kwa kutathmini kupitia vifaa vya kidijitali na vigezo vya tathmini
      • Kusoma: ufupisho wa matini na habari kwa kuzingatia kanuni na idadi ya maneno
      • Kuandika: uandishi rasmi wa kujibu baruapepe kidijitali
      • Sarufi: usemi halisi na usemi wa taarifa (kanuni za ubadilishaji na uakifishaji)
    • Mitihani na Shughuli za Kufunga Muhula:
      • Mitihani ya mwisho wa mwaka ya kutathmini stadi zote za lugha ya Kiswahili
      • Masahihisho darasani, kujaza ripoti za maendeleo, kupanga kazi za portifolio, na kufunga shule

    Shughuli za ujifunzaji zilizorekodiwa zinajumuisha usomaji wa sauti, maigizo ya mawaidha, uchambuzi wa mashairi, uandishi wa baruapepe na shajara kwa tarakilishi, na michezo ya kadi za sentensi. Sehemu za tathmini zimebainisha maswali ya mdomo, insha, mapengo, mazoezi ya sarufi, pamoja na saini na maoni rasmi ya Mwalimu Mkuu kila juma.

  • File Size:
    32.41 KB
  • Length:
    9 pages
  • Category:
    Records of Work
  • Level:
    Grade 9
  • Subject:
    Kiswahili
  • Posted By:
    Caleb_Peter

Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF

Enter your details below to initiate a payment using MPESA.

Please fill out this field.
Looks good!
Looks good (optional field)!
Attachments can be downloaded immediately after purchase, and a copy will also be sent to your provided email.

🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!

Continue Shopping
0