Download "Grade 10 Kiswahili Lugha Term 3 2026 Records of Work - Oxford Kiswahili Fasaha" Instantly.

230 views 14 downloads.

Summary

  • Description:

    Download editable Grade 10 Kiswahili Lugha Term 3 Record of Work 2026 - Oxford Kiswahili Fasaha in Microsoft Word document format. A PDF version is also available upon your request.

    Imeandaliwa kwa kufuata kitabu teule cha Oxford Kiswahili Fasaha Gredi 10 (uk. 138 hadi 193), rekodi hii ya kazi inatoa mwongozo madhubuti wa ufundishaji kwa muhula wote wa tatu wenye wiki 9. Ikiwa na muundo wa vipindi 5 kila wiki, hati hii inathibitisha mafunzo 45 ya stadi za lugha, ufupisho, insha za picha, sarufi ya sentensi, mbinu za tafsiri, na uchanganuzi wa sajili za isimujamii.

    This Record of Work tracks curriculum progress across the following core strands and sub-strands:

    • Jinsia na Taaluma:
      • Kusikiliza na Kuzungumza (Uzungumzaji wa Kushawishi, Miktadha ya Kishawishi, Kurekodi Mazungumzo Kidijitali, Tathmini ya Matamshi)
      • Kusoma (Ufupisho, Kudondoa Hoja Kuu, Umuhimu wa Ufupisho Katika Mawasiliano, Kusakura na Kufupisha Vifungu vya Kupasha Habari)
      • Kuandika (Insha ya Masimulizi kutokana na Picha, Muundo na Mtindo [Tashbihi, Methali, Jazanda, Taswira], Kusahihishana Tungo)
      • Matumizi ya Lugha (Vinyume vya Nomino [Umri, Jinsia, Uhusiano, Mazingira], Vinyume vya Vitenzi, Vinyume vya Vivumishi na Vihusishi)
    • Kuheshimu Tamaduni za Wengine:
      • Kusikiliza na Kuzungumza (Usikilizaji Husishi, Miktadha na Kanuni, Ushiriki Katika Mazungumzo ya Kuheshimu Tamaduni, Kujirekodi Kidijitali)
      • Kusoma (Kusoma kwa Mapana, Uteuzi wa Matini za Kitamaduni, Kutambua Ujumbe na Msamiati, Uandishi wa Mihtasari Kwenye Vijitabu)
      • Kuandika (Insha Fafanuzi, Vipengele vya Muundo, Kupanga Vidokezo, Kuandika Insha Kamili ya Matatizo na Utatuzi wa Migogoro)
      • Matumizi ya Lugha (Sentensi Sahili, Sentensi Changamano, Wazo Kuu na Tegemezi, Utungaji wa Vifungu)
    • Huduma ya Kwanza:
      • Kusikiliza na Kuzungumza (Kusikiliza kwa Kuhakiki, Kanuni na Miktadha [Bunge, Mahakama], Kufanya Uhakiki wa Matini za Huduma ya Kwanza)
      • Kusoma (Kusoma kwa Kuduhushi, Kutambua Maneno Makuu, Shajara ya Msamiati Mpya, Utafiti wa Matini Mtandaoni)
      • Kuandika (Tafsiri, Umuhimu wa Tafsiri, Hatua za Uhamishaji Ujumbe Kutoka Lugha Chanzi hadi Lengwa, Kutafsiri Vifungu vya Huduma ya Kwanza Kutoka Kiingereza hadi Kiswahili)
      • Matumizi ya Lugha (Isimujamii, Kaida za Lugha [Umri, Mada, Mazingira, Cheo], Sajili za Hospitalini, Shuleni, Hotelini, Biashara na Michezo, Maigizo ya Kimuktadha)
    • Tathmini na Kufunga Muhula:
      • Tathmini ya Mwisho wa Muhula, Ukaguzi wa Kazi za Wanafunzi na Kufunga Muhula

    Kazi zilizofunikwa na umahiri uliojengwa kwa mwanafunzi katika rekodi hii ni pamoja na:

    • Kuwasilisha matini shawishi darasani na kujirekodi kidijitali ili kuboresha ufasaha wa uzungumzaji na utamkaji bora.
    • Kudondoa hoja muhimu kutoka kwa vifungu vya kupasha habari na kuandika ufupisho sahihi unaozingatia idadi ya maneno.
    • Kuchambua picha za kitaaluma na kuandika insha zenye mbinu za kimtindo kama methali, jazanda, na taswira.
    • Kutambua na kutunga sentensi sahihi zikijumuisha vinyume vya nomino, vitenzi, vivumishi, na vihusishi.
    • Kushiriki katika usikilizaji husishi na kuandika mihtasari ya matini zilizosomwa katika usomaji wa mapana.
    • Kutunga insha fafanuzi zilizopangwa kimfumo kuelezea matatizo ya kijamii na kutoa mapendekezo ya utatuzi.
    • Kutofautisha sentensi sahili na sentensi changamano zenye mawazo makuu na vishazi tegemezi.
    • Kusoma kwa mbinu ya kuduhushi na kutafsiri matini za Kiingereza za huduma ya kwanza kwa usahihi katika lugha ya Kiswahili.
    • Kuchanganua kaida za isimujamii na kuigiza mazungumzo katika sajili mbalimbali kama vile hospitalini, hotelini, na michezoni.

    Mbinu za ufundishaji zilizotumika ni pamoja na maigizo ya kimuktadha, usomaji wa kujitegemea, kurekodi video na sauti kwa vifaa vya kidijitali, mijadala ya vikundi, na masahihisho ya pamoja. Tathmini ilifanyika kupitia maswali ya mdomo, utunzi wa insha, uhakiki wa tafsiri, shajara za msamiati, na mtihani rasmi wa mwisho wa muhula.

    Hati hii imekamilika ikiwa na sehemu zote za kiutawala, marejeleo sahihi ya kurasa za kitabu cha kiada, sehemu ya maoni ya mwalimu, pamoja na nafasi ya sahihi na mhuri wa Mwalimu Mkuu.

  • File Size:
    33.37 KB
  • Length:
    9 pages
  • Category:
    Records of Work
  • Level:
    Grade 10
  • Subject:
    Kiswahili
  • Posted By:
    Caleb_Peter

Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF

Enter your details below to initiate a payment using MPESA.

Please fill out this field.
Looks good!
Looks good (optional field)!
Attachments can be downloaded immediately after purchase, and a copy will also be sent to your provided email.

🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!

Continue Shopping
0