Download "Grade 10 Kiswahili Lugha Term 3 2026 Records of Work - Akili Pevu" Instantly.
Summary
- Description:
Download editable Grade 10 Kiswahili Lugha Term 3 Record of Work 2026 - Akili Pevu in Microsoft Word document format. A PDF version is also available upon your request.
Inaongozwa na kitabu cha kiada cha Akili Pevu Kiswahili Gredi ya 10 (uk. 134 hadi 193), rekodi hii ya kazi inatoa mwongozo thabiti na mpangilio halisi wa ufundishaji kwa muda wa wiki 9 za masomo. Ikiwa na jumla ya vipindi 5 kwa kila wiki, rekodi hii inajumuisha mafunzo 45 yaliyopangwa kwa kina yakigusia stadi za lugha, uzungumzaji wa kishawishi, uandishi wa insha, muundo wa sentensi, tafsiri, na isimujamii.
This Record of Work tracks curriculum progress across the following core strands and sub-strands:
- Jinsia na Taaluma:
- Kusikiliza na Kuzungumza (Kuzungumza kwa Ufasaha, Uzungumzaji wa Kishawishi, Kanuni za Hotuba, Kujirekodi Kidijitali, Tathmini Rika)
- Kusoma (Ufupisho, Kudondoa Hoja Kuu, Kufupisha Vifungu vya Habari kwa Maneno Yasiyozidi 150)
- Kuandika (Uandishi wa Kiubunifu, Insha ya Masimulizi kutokana na Picha, Mtiririko wa Mwanzo, Mwili na Hitimisho)
- Matumizi ya Lugha (Vinyume vya Nomino, Vinyume vya Vitenzi [Kutenda na Kutendua], Vinyume vya Vivumishi na Vihusishi vya Mahali na Wakati)
- Kuheshimu Tamaduni za Wengine:
- Kusikiliza na Kuzungumza (Usikilizaji Husishi, Tofauti ya Kusikiliza na Kusikiliza kwa Makini, Kanuni za Usikilizaji Husishi, Maigizo ya Mazungumzo)
- Kusoma (Kusoma kwa Mapana, Matini za Kujichagulia, Shajara ya Msamiati, Muhtasari wa Ujumbe)
- Kuandika (Insha Fafanuzi, Muundo na Lugha Ifaayo, Insha ya Matatizo na Utatuzi)
- Matumizi ya Lugha (Sentensi Sahili, Sentensi Ambatano na Viunganishi Vyake, Sentensi Changamano, Vishazi Vikuu na Tegemezi, Virejeshi amba- na o-rejeshi)
- Huduma ya Kwanza:
- Kusikiliza na Kuzungumza (Kusikiliza kwa Kuhakiki, Miktadha na Kanuni, Kutathmini Ujumbe na Mielekeo ya Wazungumzaji)
- Kusoma (Kusoma kwa Kina, Mbinu ya Kuduhushi, Kulinganisha Kuduhushi na Kurashia, Shajara ya Msamiati wa Huduma ya Kwanza)
- Kuandika (Tafsiri, Umuhimu wa Tafsiri, Msamiati wa Kitaaluma, Hatua za Kutafsiri Matini Chanzi hadi Lugha Lengwa, Kutafsiri Vifungu vya Kiingereza hadi Kiswahili)
- Matumizi ya Lugha (Isimujamii, Kaida za Lugha [Umri, Muktadha, Hadhi], Sajili za Shuleni, Hospitalini, Biashara, Dini na Michezo, Maigizo ya Mazungumzo)
- Tathmini na Kufunga Muhula:
- Tathmini za Mwisho wa Muhula, Ukaguzi wa Majaribio na Ripoti za Kufunga Muhula
Rekodi hii inabainisha shughuli mahsusi zilizofundishwa na umahiri uliopatikana, ikiwa ni pamoja na:
- Kufanya uzungumzaji wa kishawishi kwa ufasaha, kutumia vifaa vya kidijitali kujirekodi na kufanya tathmini rika ya hotuba zilizotolewa.
- Kusoma na kufupisha vifungu vya habari kuhusu jinsia na taaluma kwa kudondoa hoja kuu na kuziandika upya kwa mtiririko mzuri.
- Kutunga insha kamili za masimulizi kutokana na picha na insha fafanuzi zinazobainisha matatizo na njia za utatuzi.
- Kutambua na kutumia vinyume vya nomino, vitenzi (kutenda na kutendua), vivumishi, na vihusishi katika sentensi sahihi.
- Kuchanganua miundo ya sentensi sahili, sentensi ambatano, na sentensi changamano zenye vishazi vikuu na vishazi tegemezi.
- Kusoma matini kwa mbinu ya kuduhushi, kurekodi msamiati mpya kwenye shajara, na kusikiliza matini kwa njia ya kuhakiki.
- Kutafsiri vifungu vya kitaaluma vya huduma ya kwanza kutoka lugha chanzi (Kiingereza) hadi lugha lengwa (Kiswahili).
- Kuchambua kaida za isimujamii na kutumia sajili mwafaka za hospitalini, shuleni, biashara, michezo, na dini katika mazungumzo na maigizo.
Mbinu za ufundishaji zilizorekodiwa ni pamoja na kurekodi mazungumzo kidijitali, uandishi wa insha, uchambuzi wa mifano ya matini, mazoezi ya kubadilisha sentensi, usomaji wa maktabani, na maigizo ya sajili mbalimbali. Njia za tathmini zinajumuisha maswali ya mdomo, kazi za ufupisho, shajara za msamiati, majaribio ya sarufi, tathmini rika, na mitihani ya mwisho wa muhula.
Kila ukurasa wa kumbukumbu una safu kamili za kiutawala kwa ajili ya Siku, Kipindi, Mada na Kazi Iliyofunikwa, Marejeleo ya Kitabu cha Kiada, Maoni ya Mwalimu, pamoja na saini na maoni ya Mwalimu Mkuu kwa uwajibikaji wa kitaaluma shuleni.
- Jinsia na Taaluma:
- File Size:40.02 KB
- Length:9 pages
- Category:Records of Work
- Level:Grade 10
- Subject:Kiswahili
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping