Download "Grade 10 Fasihi ya Kiswahili Term 3 2026 Records of Work - KICD Curriculum Design" Instantly.
Summary
- Description:
Download editable Grade 10 Fasihi ya Kiswahili Term 3 Record of Work 2026 - KICD Curriculum Design in Microsoft Word document format. A PDF version is also available upon your request.
Inaongozwa na mtaala wa Fasihi ya Kiswahili Kitabu cha Mwanafunzi Gredi ya 10, rekodi hii ya kazi inatoa mwongozo thabiti na mpangilio halisi wa ufundishaji kwa muda wa wiki 7 za masomo. Ikiwa na jumla ya vipindi 5 kwa kila wiki, rekodi hii inajumuisha mafunzo 35 yaliyopangwa kwa ufasaha yakigusia uchambuzi wa mashairi, uhakiki wa hadithi fupi, utafiti wa nyanjani na maktabani wa fasihi simulizi, pamoja na utunzi wa kazi za kibunilizi na tawasifu.
This Record of Work tracks curriculum progress across the following core strands and sub-strands:
- Ushairi:
- Uchambuzi wa Mashairi (Misemo, Nahau, Chuku, Tathmini ya Mtindo)
- Uhuru wa Kishairi (Inkisari, Mazida, Tabdila, Kuboronga Sarufi, Lahaja, Utohozi, Lugha ya Kale)
- Utunzi wa Mashairi (Vipengele vya Kuzingatia, Hatua za Utunzi, Utunzi wa Beti, Tathmini na Ukariri)
- Bunilizi na Kazi za Kihalisia:
- Uchambuzi wa Hadithi Fupi (Maudhui na Dhamira, Wahusika na Usawiri, Uhalisia na Tathmini, Mandhari, Muundo na Mtindo)
- Maigizo ya Hadithi Fupi
- Utunzi wa Bunilizi na Kazi za Kihalisia (Vipengele, Hatua za Kimfumo, Utunzi wa Hadithi Fupi na Miswada ya Tawasifu, Uhakiki na Maonyesho)
- Fasihi Simulizi:
- Uchanganuzi wa Ushairi wa Simulizi (Maghani ya Kawaida, Majigambo, Pembezi, Tondozi)
- Utafiti wa Kifasihi (Maana ya Utafiti, Ulinganisho wa Utafiti wa Maktabani na Nyanjani, Ukusanyaji Data, Ripoti na Mawasilisho)
Rekodi hii inabainisha shughuli mahsusi zilizofundishwa na umahiri uliopatikana, ikiwa ni pamoja na:
- Kutambua na kuchambua tamathali za usemi na vipengele vya kimtindo katika mashairi kama vile misemo, nahau, na chuku.
- Kufafanua na kutathmini matumizi ya uhuru wa kishairi ikiwemo inkisari, mazida, tabdila, kuboronga sarufi, utohozi, na msamiati wa kale.
- Kuchambua hadithi fupi teule kwa kuangazia maudhui, dhamira, sifa za wahusika, uhalisia wa matendo yao kijamii, muundo, na mbinu za kimtindo.
- Kuchunguza tanzu za maghani katika fasihi simulizi zikiwemo majigambo, pembezi, na tondozi kupitia utafiti wa maktabani na jamii.
- Kufuata hatua za utunzi wa beti za mashairi kwa kuzingatia kanuni za kiarudhi na kuziwasilisha darasani.
- Kutunga kazi za kibunilizi na miswada ya tawasifu kwa kufuata hatua za kimfumo na kufanya tathmini rika.
Mbinu za ufundishaji zilizorekodiwa ni pamoja na usomaji wa pamoja, utafiti mtandaoni na maktabani, ukariri wa mashairi, maigizo mafupi, na majadiliano ya vikundi. Njia za tathmini zilizojumuishwa ni maswali ya mdomo, majaribio ya maandishi, ukaguzi wa ripoti za utafiti, tathmini rika, na uwekaji wa kazi zilizokamilika kwenye potifolio.
Kila ukurasa wa kumbukumbu una safu kamili za kiutawala kwa ajili ya Siku, Kipindi, Mada na Kazi Iliyofunikwa, Marejeleo ya Kitabu cha Kiada, Maoni ya Mwalimu, pamoja na saini na maoni ya Mwalimu Mkuu kwa uwajibikaji wa kitaaluma shuleni.
- Ushairi:
- File Size:29.98 KB
- Length:7 pages
- Category:Records of Work
- Level:Grade 10
- Subject:Kiswahili Fasihi
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping