Download "Catholic Diocese of Kakamega Kiswahili Paper 3 July 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme)" Instantly.
219 views 13 downloads.
Summary
- Description:
The PDF document comprises Catholic Diocese of Kakamega Evaluation Test Kiswahili Karatasi ya 3 2026 Pre-Mock Exam with Marking Scheme. The marking scheme is in a different document.
It was a KCSE Kiswahili Karatasi ya 3 examination.
Jaribio hili thabiti la Fasihi ya Kiswahili linapima uchambuzi wa kina wa ushairi, riwaya ya Nguu za Jadi, tamthilia ya Bembea ya Maisha, hadithi fupi za Mapambazuko ya Machweo, na misingi ya fasihi simulizi.
- Muda: Saa 2 na Dakika 30
- Alama Zote: 80
- Idadi ya Maswali: 8 (Sehemu A hadi E)
- Muundo: Maswali manne pekee yanajibiwa; Sehemu A (Ushairi, alama 20) ni ya lazima, kisha maswali matatu yachaguliwe kutoka sehemu nne zilizobaki (Riwaya, Tamthilia, Hadithi Fupi, na Fasihi Simulizi)
Inajumuisha mada na kazi zifuatazo:
- Sehemu A: Ushairi:
- Shairi la kimapokeo/kisarufi kuhusu ushauri wa kimaadili kwa vijana dhidi ya vishawishi na ufisadi
- Uchambuzi wa maudhui, mtindo, miundo ya mishororo na beti, urudiaji, nafsi neni, uhuru wa kishairi, na lugha ya nathari
- Sehemu B: Riwaya (Clara Momanyi: Nguu za Jadi):
- Muktadha wa dondoo, sifa na umuhimu wa mhusika (Chifu Mshabaha/Lonare)
- Mbinu za kimtindo na uthibitisho wa suala la uozo wa jamii
- Sehemu C: Tamthilia (T.M. Arege: Bembea ya Maisha):
- Muktadha wa dondoo, toni, mandhari, na athari za ulevi katika jamii
- Matumizi ya fani za kimtindo: jazanda na kinaya
- Sehemu D: Hadithi Fupi (D.W. Lutomia na P. Muthama: Mapambazuko ya Machweo na Hadithi Nyingine):
- Racheal Wangari ("Fadhila za Punda"): muktadha wa dondoo, mtindo, na ukandamizaji wa jinsia ya kike
- Winnie N. Ongenche ("Sabina"): uchambuzi wa kimtindo na changamoto zinazoikumba sekta ya elimu
- Sehemu E: Fasihi Simulizi:
- Kipera cha maghani/mazungumzo ya kiwelekezi (mazungumzo ya wazazi kwa vijana) na sifa zake
- Mbinu za kimtindo, sababu za kufifia kwa utungo, changamoto za utafiti nyanjani, na manufaa ya mbinu ya usikilizaji
- File Size:1.98 MB
- Length:4 pages
- Category:Mock Past Papers
- Level:Form 4
- Subject:Kiswahili
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 50.00 Ksh 60.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping