Download "Catholic Diocese of Kakamega Kiswahili Paper 2 July 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme)" Instantly.

70 views 3 downloads.

Summary

  • Description:

    The PDF document comprises Catholic Diocese of Kakamega Evaluation Test Kiswahili Karatasi ya 2 2026 Pre-Mock Exam with Marking Scheme. The marking scheme is in a different document.

    It was a KCSE Kiswahili Karatasi ya 2 examination.

    Karatasi hii inatathmini uelewa wa kifungu cha ufahamu, ubunifu na udhibiti wa maneno katika ufupisho, sarufi pana na matumizi ya lugha, pamoja na misingi ya isimu jamii katika sajili mbalimbali.

    • Muda: Saa 2 na Dakika 30
    • Alama Zote: 80
    • Idadi ya Maswali: 4 (Sehemu ya 1 hadi 4)
    • Muundo: Sehemu ya 1: Ufahamu (alama 15), Sehemu ya 2: Ufupisho (alama 15), Sehemu ya 3: Matumizi ya Lugha (alama 40), Sehemu ya 4: Isimu Jamii (alama 10)

    Inajumuisha mada zifuatazo:

    • Ufahamu: Uchambuzi wa makala kuhusu umuhimu wa mtazamo chanya katika ujifunzaji na mchango wa walimu na wazazi katika kuboresha matokeo ya wanafunzi
    • Ufupisho: Kufupisha kifungu kinachohusu mbinu-ishi muhimu, stadi za maisha, na nidhamu ya binafsi kwa vijana shuleni
    • Matumizi ya Lugha:
      • Fonolojia na sifa za sauti za kimadende, vokali, na vipasuo
      • Muundo wa silabi na uchanganuzi wa sentensi kimstari
      • Aina za sentensi kidhamira, mzizi wa neno, na upatanisho wa kisarufi
      • Hali ya kukanusha na kuyakinisha sentensi, viunganishi vya kinyume, wingi, na vinyume vya maneno
      • Ugeuzaji wa sentensi (kauli ya kutendwa/kutenda, vivumishi, na hali ya mazoea)
      • Uainishaji wa yambwa (tendwa, tendewa) na chagizo
      • Uakifishaji sahihi wa sentensi
      • Hali ya ukubwa wa majina na ngeli za majina
      • Aina za maneno, viakifishi/shadda katika maana tofauti, na aina za virai
      • Vitate, nomino za makundi, na maana za methali darasani
    • Isimu Jamii: Sajili ya kituo cha polisi/uchunguzi wa makosa ya jinai na mahakamani, ikibainisha muktadha, sifa za lugha, na msamiati maalum
  • File Size:
    5.17 MB
  • Length:
    10 pages
  • Category:
    Mock Past Papers
  • Level:
    Form 4
  • Subject:
    Kiswahili
  • Posted By:
    Caleb_Peter

Pay Ksh 50.00 Ksh 60.00 to Download PDF

Enter your details below to initiate a payment using MPESA.

Please fill out this field.
Looks good!
Looks good (optional field)!
Attachments can be downloaded immediately after purchase, and a copy will also be sent to your provided email.

🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!

Continue Shopping
0