Download "Cross County Jet Kiswahili Paper 3 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme)" Instantly.
Summary
- Description:
The PDF document comprises CROSS COUNTY JET Kiswahili Fasihi Karatasi ya 3 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme). The marking scheme is in a different document.
Karatasi hii ilikuwa mtihani wa Kiswahili Fasihi Karatasi ya Tatu (102/3) katika mtihani wa Mock wa KCSE.
Mtihani huu unatahini uchambuzi wa kina wa tanzu na vipera vya fasihi simulizi, riwaya teule, tamthilia, hadithi fupi, na ushairi. Unapima uwezo wa mtahiniwa kuweka dondoo katika muktadha, kubainisha maudhui, dhamira, migogoro, na mbinu za kimtindo katika kazi za fasihi ya Kiswahili.
- Mwezi Uliofanywa: Mei 2026
- Muda: Saa 2½
- Idadi ya Maswali: 8 (Maswali 1 - 8)
- Muundo: Sehemu tano: Sehemu A (Fasihi Simulizi - Swali la 1 la lazima, alama 20), Sehemu B (Riwaya: Nguu za Jadi - kuchagua Swali la 2 au 3, alama 20), Sehemu C (Tamthilia: Bembea ya Maisha - kuchagua Swali la 4 au 5, alama 20), Sehemu D (Hadithi Fupi: Mapambazuko ya Machweo - kuchagua Swali la 6 au 7, alama 20), na Sehemu E (Ushairi - Swali la 8, alama 20). Watahiniwa wanajibu jumla ya maswali manne.
Inajumuisha mada na vipengele vifuatavyo:
- Sehemu A: Fasihi Simulizi
- Kipera cha usimulizi wa kihistoria (tarihi/ngano za kihistoria)
- Sifa za kimuundo na shughuli za kiuchumi kwenye tungo za kimapokeo
- Mbinu za uwasilishaji: utunduizi (usimulizi hakiki), lahani, na masolugha
- Mbinu za utafiti: matumizi ya hojaji funge dhidi ya hojaji wazi
- Uhifadhi wa kazi za fasihi simulizi kupitia nakala tepe shuleni
- Sehemu B: Riwaya (Nguu za Jadi - Clara Momanyi)
- Uchambuzi wa dondoo: tamaa ya mali, biashara haramu, na unyonyaji
- Athari za ulafi na ufisadi nchini Matuo
- Mbinu za kisanaa: muundo wa msuko kupitia matumizi ya njozi
- Mabadiliko ya maisha na kugeuka kwa bahati (wahusika: Lonare, Ngoswe, Mashauri)
- Matumizi ya nyaraka kama mbinu ya kuchimuza maudhui
- Sehemu C: Tamthilia (Bembea ya Maisha - Timothy Arege)
- Uchambuzi wa muktadha wa dondoo na misemo ("kulisifia pango usiku na kulidharau mchana")
- Uvumilivu katika ndoa na mahusiano ya familia
- Matumizi ya ritifaa katika kuibua mandhari
- Mbinu za taswira na migogoro ya ndoa kati ya Sara na Yona
- Umuhimu wa mbinu ya michepuko (digression) katika ujenzi wa ploti
- Sehemu D: Hadithi Fupi (Mapambazuko ya Machweo na Hadithi Nyingine)
- "Mzimu wa Kipwerere" (Yussuf Shoka Hamad): udhaifu wa wanyonge na ukosefu wa haki
- "Nipe Nafasi" (Mzamane Nhlapo): unyanyasaji wa wanawake na mfumo dume katika jamii
- "Msiba wa Kujitakia" (D.W. Lutomia): matumizi ya ufuru katika kukuza ploti
- "Kila Mchezea Wembe" na "Toba ya Kalia": mbinu ya majazi katika mandhari na uhusika
- "Mapambazuko ya Machweo" (Clara Momanyi): unafiki, usaliti wa marafiki, na matumizi ya toni ya dhihaka
- Sehemu E: Ushairi
- Shairi huru ("Vita vya Ndimi"): uchambuzi wa vita vya kisaikolojia, matusi, na upatanisho
- Mbinu za lugha na ushairi: aina za usambamba na uashiriaji
- Uhuru wa mshairi na ukiukaji wa kanuni za kiarudhi
- Sifa za nafsineni, maudhui ya migogoro na amani, na uhakiki wa toni ya kukashifu
- Uandishi wa mashairi kwa lugha tutumbi (nathari)
- File Size:690.11 KB
- Length:4 pages
- Category:Mock Past Papers
- Level:Form 4
- Subject:Kiswahili
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping