Download "Cross County Jet Kiswahili Paper 2 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme)" Instantly.

186 views 7 downloads.

Summary

  • Description:

    The MS Word document comprises CROSS COUNTY JET Kiswahili Kidato cha 4 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme). The PDF version is also available upon your request. The marking scheme is in a different document.

    Karatasi hii ilikuwa mtihani wa Kiswahili Karatasi ya Pili (102/2) katika mtihani wa Mock wa KCSE.

    Mtihani huu unalenga kupima umilisi wa mwanafunzi katika stadi za ufahamu wa kifungu cha taarifa, ufupisho wa makala, miundo changamano ya matumizi ya sarufi na lugha, pamoja na uchanganuzi wa sajili mbalimbali katika isimujamii kulingana na mtaala wa Kiswahili wa shule za upili nchini Kenya.

    • Muda: Saa 2½
    • Jumla ya Alama: 80
    • Muundo: Karatasi ina sehemu nne kuu za lazima: Ufahamu (alama 15), Ufupisho (alama 15), Matumizi ya Lugha (alama 40), na Isimujamii (alama 10).

    Inajumuisha mada na vipengele vifuatavyo:

    • Ufahamu: Uchambuzi wa makala kuhusu athari, vyanzo vya kimaisha, na changamoto za unene wa kupindukia (obesity), msamiati na maana ya muktadha
    • Ufupisho: Kufupisha taarifa kuhusu maendeleo ya vyombo vya habari, manufaa ya runinga katika elimu na burudani, pamoja na upotoshaji wa maadili na uhalifu unaotokana na filamu na michezo ya video
    • Matumizi ya Lugha:
      • Fonolojia na fonetiki: sauti za ufizi, sauti mwambatano, na muundo wa silabi (IKKI)
      • Mkazo wa maneno (shadda)
      • Aina za sentensi kimajukumu (sentensi agizi na hisishi)
      • Mofolojia: uchanganuzi wa mofimu (kitenzi elekezi)
      • Aina za nomino na vivumishi (kivumishi cha jina)
      • Umoja na wingi, uakifishaji, na unyambulishanji wa vitenzi (hali ya kutendea na kutendewa)
      • Matumizi ya viunganishi, vitenzi visaidizi, na neno 'na'
      • Ukanushaji na uyakinishaji wa sentensi zenye masharti
      • Usemi halisi na usemi wa taarifa
      • Miundo ya virai na vishazi: KN (N + RH) + KT (T + E)
      • Yambwa tendwa, tendewa na ala
      • Misemo, nahau za Kiswahili, na methali sambamba
    • Isimujamii: Lugha ya mahakamani/sheria, sifa bainifu za lugha ya kimahakama, masharti, na kaida za lugha katika utoaji haki
  • File Size:
    42.63 KB
  • Length:
    10 pages
  • Category:
    Mock Past Papers
  • Level:
    Form 4
  • Subject:
    Kiswahili
  • Posted By:
    Caleb_Peter

Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF

Enter your details below to initiate a payment using MPESA.

Please fill out this field.
Looks good!
Looks good (optional field)!
Attachments can be downloaded immediately after purchase, and a copy will also be sent to your provided email.

🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!

Continue Shopping
0