Download "RCEA Joint Kiswahili Paper 3 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme)" Instantly.
Summary
- Description:
The MS Word document comprises RCEA JOINT Kiswahili Karatasi ya 3 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme). The PDF version is also available upon your request. The marking scheme is in a different document.
Karatasi hii ilikuwa mtihani wa majaribio wa KCSE Kiswahili Karatasi ya Tatu (Fasihi ya Kiswahili) uliopima uwezo wa kina wa wanafunzi katika kuchambua tanzu za fasihi simulizi na fasihi andishi. Inajumuisha maswali ya dondoo na insha za kiuchambuzi kuhusu riwaya, tamthilia, hadithi fupi, na ushairi teule.
- Month Administered: Julai 2026
- Duration: Saa 2 na Dakika 30
- Total Marks: 80
- Number of Questions: 8
- Structure: Swali la 1 (Sehemu ya A, Riwaya, alama 20, la lazima), likifuatiwa na uteuzi wa maswali matatu kutoka sehemu zilizobaki: Sehemu ya B (Tamthilia), Sehemu ya C (Hadithi Fupi), Sehemu ya D (Ushairi), na Sehemu ya E (Fasihi Simulizi).
It covers the following topics:
- Riwaya (Clara Momanyi: "Nguu za Jadi"):
- Muktadha wa dondoo, maana ya kimajaraza na kitamathali ya jamii inayoendeshwa na sarafu
- Maudhui ya unyama, ubinafsi, na utovu wa maadili unaoendelezwa na viongozi na wanajamii
- Tamthilia (Timothy M. Arege: "Bembea ya Maisha"):
- Muktadha wa dondoo la matumaini, mbinu za kimtindo, na sifa za msemaji
- Nafasi ya mandhari ya hospitalini na maudhui ya ndoa kama bembea inayopitia panda-shuka
- Hadithi Fupi (D.W. Lutomia na P. Muthama: "Mapambazuko ya Machweo"):
- "Mzimu wa Kipwerere" (Yussuf Shoka Hamad): ulanguzi wa dawa za kulevya na usambazaji wa mizigo haramu
- "Kifo cha Suluhu": usaliti, siri za kiserikali, na ukatili wa utawala
- "Nipe Nafasi": nafasi ya mwanamke, haki za watoto, na utetezi wa maisha ya familia
- Ushairi:
- Shairi la arudhi ("Mimba za Mapema"): kulinganisha miundo, bahari za ushairi, uhuru wa mshairi, na sababu za mimba za mapema kulingana na malezi duni
- Shairi la kimapokeo la mapenzi ya mama na sadaka zake kwa mtoto
- Shairi huru: changamoto za elimu, ugumu wa kujiunga na chuo kikuu, matumaini yaliyovunjika, taswira, na sitiari
- Fasihi Simulizi:
- Ngano za usuli/usimulizi: kipera cha hekaya na mianzo/miisho ya mtambaji
- Ngomezi: dhana ya ngomezi, sifa za ala za mawasiliano, na sababu za kuporomoka kwa matumizi yake katika jamii ya kisasa
- Mbinu za nyanjani: sifa za sogora/mtafiti wakati wa kukusanya data ya fasihi simulizi
- File Size:39.07 KB
- Length:15 pages
- Category:Mock Past Papers
- Level:Form 4
- Subject:Kiswahili
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping