Download "RCEA Joint Kiswahili Paper 2 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme)" Instantly.

187 views 7 downloads.

Summary

  • Description:

    The MS Word document comprises RCEA JOINT Kiswahili Karatasi ya 2 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme). The PDF version is also available upon your request. The marking scheme is in a different document.

    Karatasi hii ilikuwa mtihani wa majaribio wa KCSE Kiswahili Karatasi ya Pili uliotathmini umilisi wa wanafunzi katika stadi za ufahamu wa kifungu cha kimaadili, ufupisho wa taarifa, sarufi na matumizi ya lugha, pamoja na nadharia za isimujamii na mazingira ya mawasiliano.

    • Month Administered: Juni/Julai 2026
    • Duration: Saa 2 na Dakika 30
    • Total Marks: 80
    • Structure: Sehemu ya A (Ufahamu, alama 15), Sehemu ya B (Ufupisho, alama 15), Sehemu ya C (Matumizi ya Lugha, alama 40), na Sehemu ya D (Isimujamii, alama 10). Maswali yote ni ya lazima.

    It covers the following topics:

    • Ufahamu:
      • Mzozo wa binadamu na wanyamapori katika eneo la Walukenya
      • Athari za uvamizi wa wanyama kwa usalama wa wanavijiji, mifugo, na kilimo
      • Sera na mikakati ya serikali ya dharura (ua wa umeme, vikosi vya walinzi, na fidia)
      • Ufafanuzi wa misemo, methali, tamathali za usemi (balagha), na msamiati wa kimuktadha
    • Ufupisho:
      • Ufupisho wa kwanza: Namna wasanii maarufu wanavyoishi maisha ya anasa na kifalme
      • Ufupisho wa pili: Ufafanuzi wa methali "Chochote king'aacho si dhahabu" ukizingatia changamoto za kisaikolojia, upweke, na usalama wa wasanii
    • Matumizi ya Lugha:
      • Fonetikia na fonolojia: sifa za sauti (nazali, vipasuo, vikwamizo, irabu), ulinganishaji wa konsonanti, na silabi mwambatano
      • Upangaji wa maneno na ngeli: miundo ya maneno katika ngeli ya U-ZI na matumizi ya neno 'kasi' kama nomino na kielezi
      • Uchanganuzi wa sentensi na vijalizo: matumizi ya kikanuni ya kirejeshi '-li-', usemi wa taarifa, ukubwa wa nomino, na hali ya vitenzi
      • Miundo ya kisintaksia: uainishaji wa virai (kivumishi, kielezi, kikanushi), uakifishaji, na michoro ya matawi
      • Uchanganuzi wa vihusika na yambwa: utambuzi wa aina za yambwa (kikaimu, tendwa, tendewa, ala) na maana za maneno yenye maana zaidi ya moja ('walakini')
    • Isimujamii:
      • Mambo na sababu zinazochangia kufa au kutoweka kwa lugha
      • Umuhimu wa somo la isimujamii kwa wanafunzi wa shule za upili
      • Sifa za lugha ya matangazo ya michezo (soka/kandanda)
  • File Size:
    38.30 KB
  • Length:
    12 pages
  • Category:
    Mock Past Papers
  • Level:
    Form 4
  • Subject:
    Kiswahili
  • Posted By:
    Caleb_Peter

Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF

Enter your details below to initiate a payment using MPESA.

Please fill out this field.
Looks good!
Looks good (optional field)!
Attachments can be downloaded immediately after purchase, and a copy will also be sent to your provided email.

🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!

Continue Shopping
0