Download "Starehe Girls' Center Kiswahili Paper 2 2026 Pre-Mock Exam with Answers (Marking Scheme)" Instantly.

184 views 7 downloads.

Summary

  • Description:

    The PDF document comprises STAREHE GIRLS' CENTRE Kiswahili Karatasi 2 Pre Mock Exam with Answers (Marking Scheme). The marking scheme is in a different document.

    It was a Pre-mock Kiswahili Karatasi 2 (Lugha) examination.

    Karatasi hii inatathmini umilisi wa lugha kupitia ufahamu wa makala ya kiafya, ufupisho wa taarifa ya kiusalama, sarufi na matumizi mbalimbali ya lugha, pamoja na misingi ya isimu jamii.

    • Muda: Saa 2 1/2
    • Idadi ya Maswali: 4 (Sehemu ya Ufahamu, Ufupisho, Sarufi na Matumizi ya Lugha, na Isimu Jamii)
    • Muundo: Sehemu A Ufahamu (alama 15); Sehemu B Ufupisho (alama 15); Sehemu C Sarufi na Matumizi ya Lugha (alama 40); Sehemu D Isimu Jamii (alama 10) kwa jumla ya alama 80.

    It covers the following topics:

    • Section A:
      • Ufahamu: Uchambuzi wa makala kuhusu madhara ya sukari iliyosafishwa viwandani na manufaa ya asali asilia kiafya na kiviwanda
      • Ufupisho: Ufupishaji wa taarifa kuhusu tishio la ugaidi, mbinu za kiusalama za polisi, msako wa kiholela, na ukiukaji wa haki za kibinadamu
      • Ngeli za nomino (Upana na Pesa)
      • Ukanushaji wa vitenzi vilivyo katika hali ya 'ka' ya mfululizo
      • Vivumishi: Vivumishi viashiria visisitizi vya ngeli ya I-I
      • Mirejesho: Matumizi ya kirejeshi 'o' cha tamati badala ya 'amba'
      • Uchanganuzi wa vishazi huru na tegemezi
      • Hali ya ukubwa, udogo na wastani katika wingi
      • Matumizi tofauti ya neno 'kwa' (mahali, sababu, ala, jinsi)
      • Vinyume vya maneno na sentensi
      • Uchanganuzi wa sentensi ambatani kwa njia ya jedwali
      • Visawe vya msamiati wa Kiswahili
      • Fonolojia na vitamkwa: Utambuzi wa sauti nazali na viyeyusho/vimadende
      • Muundo wa sentensi: Utambuzi wa shamirisho/yambwa tendwa na tendewa
      • Uakifishaji: Matumizi ya alama za parandesi na kibainishi
      • Uambishaji wa kikanuni: Dhima za mofu ya 'po' (wakati na mahali)
      • Mofolojia: Uchanganuzi wa aina za mofimu (huru na tegemezi)
      • Uchanganuzi wa virai: Virai nomino, vitenzi, na vielezi
      • Mnyambuliko wa maneno kuwa vitenzi au vivumishi
      • Tofauti za kimaana katika matumizi ya miundo ya ngeli na hali ('kote' dhidi ya 'kokote') na masharti (ange dhidi ya angali)
      • Mnyambuliko wa kauli za vitenzi (kutendea na kutendeka)
      • Uakifishaji wa mazungumzo na usemi halisi
      • Isimu Jamii: Ufafanuzi wa istilahi za kijamii (Sajili, Isimu jamii, Lugha, Isimu, na Lugha rasmi)
  • File Size:
    264.77 KB
  • Length:
    7 pages
  • Category:
    Mock Past Papers
  • Level:
    Form 4
  • Subject:
    Kiswahili
  • Posted By:
    Caleb_Peter

Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF

Enter your details below to initiate a payment using MPESA.

Please fill out this field.
Looks good!
Looks good (optional field)!
Attachments can be downloaded immediately after purchase, and a copy will also be sent to your provided email.

🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!

Continue Shopping
0