Download "SUKELLEMO Joint Kiswahili Paper 3 July 2026 Pre-Mock Exam with Answers" Instantly.
Summary
- Description:
The PDF document comprises SUKELLEMO JOINT PREMOCK 1 Kiswahili Karatasi ya 3 2024 Mock Exam with Answers (Marking Scheme). The marking scheme is in a different document.
It was a KCSE Kiswahili 102/3 examination.
Karatasi hii inatathmini uwezo wa watahiniwa katika uchambuzi wa kina wa kazi za kifasihi zikiwemo riwaya, tamthilia, hadithi fupi, ushairi na tanzu mbalimbali za fasihi simulizi. Inalenga kubainisha maudhui, dhamira, uhusika, mbinu za lugha, na fani ili kumwandaa mwanafunzi kikamilifu kwa mtihani wa kitaifa wa KCSE.
- Idadi ya Maswali: Maswali 8 (Watahiniwa wanajibu maswali manne pekee)
- Muundo: Karatasi imegawanywa katika sehemu tano: Sehemu ya A (Riwaya: Nguu za Jadi - Swali la lazima, alama 20); Sehemu ya B (Tamthilia: Bembea ya Maisha, alama 20); Sehemu ya C (Hadithi Fupi: Mapambazuko ya Machweo, alama 20); Sehemu ya D (Ushairi, alama 20); na Sehemu ya E (Fasihi Simulizi, alama 20).
Inajumuisha mada zifuatazo:
- Sehemu ya A (Riwaya - Nguu za Jadi):
- Uchambuzi wa muktadha wa dondoo, toni, sifa za wahusika, na uhalifu wa kiuchumi/usaliti dhidi ya wananchi wa Matuo
- Sehemu ya B (Tamthilia - Bembea ya Maisha):
- Muktadha wa dondoo, mbinu za kimtindo, toni, na athari za uraibu wa pombe/mabadiliko ya kimaisha katika jamii
- Mageuzi na mabadiliko ya kijamii, kiuchumi, na kitamaduni yanayojitokeza kwenye tamthilia
- Sehemu ya C (Hadithi Fupi - Mapambazuko ya Machweo na Hadithi Nyingine):
- Hadithi ya "Sabina": mchango wa mhusika mkuu, taswira mbalimbali, na dhuluma dhidi ya mtoto wa kike
- Changamoto zinazoikabili sekta ya elimu kwa kurejelea hadithi fupi mbalimbali kwenye diwani
- Sehemu ya D (Ushairi):
- Shairi la kimapokeo/arudhi: mtazamo wa nafsineni kuhusu ndoa, tamathali za usemi, bahari za ushairi, uhuru wa kishairi, na uchanganuzi wa nathari
- Shairi huru/wimbo wa jando: utamaduni wa tohara, taasubi ya kiume, mbinu za uandishi, na msamiati wa kishairi
- Sehemu ya E (Fasihi Simulizi):
- Utambuzi wa vipera vya fasihi simulizi (mausia/mazungumzo ya busara) na sifa zake bayana
- Nafsi neni, wahusika, vipengele muhimu vya utendaji jukwaani, na mbinu za hadhira kushiriki katika utambaji wa ngano
- File Size:215.59 KB
- Length:6 pages
- Category:Mock Past Papers
- Level:Form 4
- Subject:Kiswahili
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping