Download "The Super League Kiswahili Paper 3 2026 Joint National Mock Exam with Answers" Instantly.
Summary
- Description:
The PDF document comprises THE SUPER LEAGUE JOINT NATIONAL MOCKS Kiswahili Paper 3 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme). The marking scheme is in a different document.
It was a KCSE Kiswahili 102/3 examination.
Karatasi hii inatathmini uchambuzi wa kazi teule za fasihi ya Kiswahili ikiwa ni pamoja na riwaya, tamthilia, hadithi fupi, ushairi, na misingi ya fasihi simulizi. Inapima uwezo wa mwanafunzi kuchambua maudhui, wahusika, ploti, vipengele vya kimtindo, na falsafa za maisha katika jamii.
- Duration: 2 Hours 30 Minutes
- Number of Questions: 8 (Swali la 1 hadi la 8)
- Structure: Karatasi imegawanywa katika sehemu tano: Sehemu ya A (Riwaya - Swali la lazima, alama 20); Sehemu ya B (Tamthilia, alama 20); Sehemu ya C (Hadithi Fupi, alama 20); Sehemu ya D (Ushairi, alama 20); na Sehemu ya E (Fasihi Simulizi, alama 20). Mtahiniwa anapaswa kujibu maswali manne pekee kwa kuzingatia maagizo ya uteuzi.
It covers the following topics:
- Sehemu ya A: Riwaya (Nguu za Jadi - Clara Momanyi)
- Maudhui ya ndoa (Uchambuzi wa kina kuhusu migogoro, changamoto, na mafanikio ya asasi ya ndoa katika jamii ya Matuo)
- Sehemu ya B: Tamthilia (Bembea ya Maisha - Timothy Arege)
- Uchambuzi wa muktadha wa dondoo, toni, na sifa za mnenewa na umuhimu wa mnenaji; au mjadala mpana kuhusu maudhui ya mabadiliko ya maisha
- Sehemu ya C: Hadithi Fupi (Mapambazuko ya Machweo na Hadithi Nyingine)
- Uchambuzi wa dondoo, mbinu za lugha, na sifa za mhusika; au uchambuzi wa matatizo yanayomkumba mtoto wa kike katika hadithi teule (Sabina, Pupa, Kifo cha Suluhu, na Ahadi ni Deni)
- Sehemu ya D: Ushairi
- Ushairi wa Arudhi (Shairi linaloangazia njaa, tamaa ya tumbo, na matatizo ya kiuchumi; bahari, arudhi, lugha nathari, idhini ya ushairi na maana ya msamiati)
- Ushairi Huru wa Kidhanaishi (Shairi kuhusu mateso ya maisha, kukata tamaa, jazanda na uhuishi, umbo la shairi, na lugha tutumbi)
- Sehemu ya E: Fasihi Simulizi
- Tanzu na Vipera vya Fasihi Simulizi (Maana ya maghani, sifa zake mahususi, tanzu ndogo/aina za maghani, na changamoto zinazomkabili mtafiti nyanjani)
- File Size:410.45 KB
- Length:6 pages
- Category:Mock Past Papers
- Level:Form 4
- Subject:Kiswahili
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping