Download "The Super League Kiswahili Paper 2 2026 Joint National Mock Exam with Answers" Instantly.
Summary
- Description:
The PDF document comprises THE SUPER LEAGUE JOINT NATIONAL MOCKS Kiswahili Paper 2 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme). The marking scheme is in a different document.
It was a KCSE Kiswahili 102/2 examination.
Karatasi hii inachunguza umahiri wa lugha ya Kiswahili katika ufahamu wa vifungu, ufupisho, uchanganuzi wa sarufi na miundo ya sentensi, pamoja na misingi ya isimujamii. Inatathmini stadi za uchambuzi, ufupishaji wa mawazo makuu, sauti za lugha, upatanisho wa kisarufi, na sajili za mawasiliano.
- Duration: 2 Hours 30 Minutes
- Total Marks: 80
- Structure: Karatasi ina sehemu nne za lazima: Sehemu ya A (Ufahamu, alama 15), Sehemu ya B (Ufupisho, alama 15), Sehemu ya C (Sarufi na Matumizi ya Lugha, alama 40), na Sehemu ya D (Isimujamii, alama 10).
It covers the following topics:
- Sehemu ya A: Ufahamu
- Historia na umuhimu wa Katiba ya Kenya (Makongamano ya Lancaster na Devonshire, haki za kimsingi, uwajibikaji wa viongozi, na Tume ya Marekebisho ya Katiba)
- Sehemu ya B: Ufupisho
- Haki za wanawake na umuhimu wa elimu (Ufupishaji wa aya zinazohusu mafundisho ya kidini, ndoa, unyanyasaji wa wanawake, na nafasi ya elimu katika maendeleo)
- Sehemu ya C: Sarufi na Matumizi ya Lugha
- Sauti na Fonetiki (Sifa bainifu za sauti /h/, ala tuli na sogezi, miundo ya silabi ya KKKI, vikwamizo hafifu)
- Nyakati na Hali (Wakati ujao hali timilifu)
- Msemo wa Taarifa na Vishazi (Ubadilishaji wa mazungumzo kuwa msemo wa taarifa, vishazi tegemezi na huru)
- Kurekebisha Makosa na Matumizi ya Mizizi (Kurekebisha sentensi zenye urejeshi potovu, mzizi -w- kama kitenzi kisaidizi na kishirikishi)
- Viunganishi na Vihusishi (Matumizi ya 'na' kama kihusishi na kiunganishi, kihisishi cha kukataa)
- Muundo wa Neno na Kauli za Vitenzi (Unyambulishaji katika kauli ya kutendesha yenye viambishi vya kikanushi, mtendewa na hali timilifu)
- Uchanganuzi wa Sentensi (Uainishaji wa shamirisho kipozi, kitondo na ala; uainishaji wa ngeli ya I-ZI katika hali ya ukubwa; matumizi ya neno 'kwa', maana za sentensi zenye utata, na uchanganuzi wa matawi)
- Sehemu ya D: Isimujamii
- Sajili ya Bunge au Mijadala ya Kisiasa (Sifa bainifu za lugha ya bunge, mikakati ya kuwasilisha hoja kuhusu ushuru na masuala ya umma)
- File Size:186.22 KB
- Length:13 pages
- Category:Mock Past Papers
- Level:Form 4
- Subject:Kiswahili
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping