Download "Maseno School Kiswahili Paper 2 July 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme)" Instantly.

202 views 10 downloads.

Summary

  • Description:

    The MS Word document comprises MASENO SCHOOL Kiswahili Paper 2 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme). The PDF version is also available upon your request. The marking scheme is in a different document.

    Karatasi hii ilikuwa ya mtihani wa KCSE Kidato cha Nne katika somo la Kiswahili Lugha (102/2).

    Mtihani huu unatahini umahiri wa mwanafunzi katika ufahamu wa vifungu vya kinadharia, ufupisho wa taarifa, uchanganuzi sahihi wa sarufi na miundo ya kisintaksia, pamoja na taaluma ya isimujamii.

    • Structure: Sehemu A (Ufahamu, alama 15), Sehemu B (Ufupisho, alama 15), Sehemu C (Sarufi na Matumizi ya Lugha, alama 40), na Sehemu D (Isimujamii, alama 10)

    It covers the following topics:

    • Sehemu ya A (Ufahamu):
      • Uongozi bora, falsafa ya utu, hadhari za ulevi wa ushindi wa kisiasa, na haki za watu wenye ulemavu
    • Sehemu ya B (Ufupisho):
      • Ubadhirifu wa fedha za umma, changamoto za ugatuzi, na nafasi ya taasisi za kisheria kupambana na ufisadi
    • Sehemu ya C (Sarufi na Matumizi ya Lugha):
      • Vigezo vya uainishaji wa sauti za konsonanti na sifa bainifu za kifonolojia
      • Uamilifu wa kiimbo na taathira ya shadda katika maana ya maneno
      • Dhana ya sauti mwambatano na majukumu ya viambishi katika vitenzi
      • Ngeli za nomino, ukanushaji na uyakinishaji, ngeli za ukubwa, na kauli za vitenzi (kutendwa)
      • Usemi halisi, viwakilishi vya msisitizo, uchanganuzi wa sentensi kwa njia ya mstari, virai vihusishi, na vishazi
      • Matumizi ya alama za uakifishaji (mkato), shamirisho na chagizo, pamoja na ukamilishaji wa methali
    • Sehemu ya D (Isimujamii):
      • Sababu zinazopelekea kufa kwa lugha
      • Umuhimu wa taaluma ya isimujamii kwa wanafunzi
      • Sifa za lugha ya matangazo ya michezo (soka)
  • File Size:
    21.04 KB
  • Length:
    8 pages
  • Category:
    Mock Past Papers
  • Level:
    Form 4
  • Subject:
    Kiswahili
  • Posted By:
    Caleb_Peter

Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF

Enter your details below to initiate a payment using MPESA.

Please fill out this field.
Looks good!
Looks good (optional field)!
Attachments can be downloaded immediately after purchase, and a copy will also be sent to your provided email.

🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!

Continue Shopping
0