Download "AIC CHAMPION Joint Kiswahili Paper 3 July 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme)" Instantly.

261 views 14 downloads.

Summary

  • Description:

    The PDF document comprises AIC CHAMPION JOINT Kiswahili Paper 3 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme). The marking scheme is in a different document.

    It was a KCSE Kiswahili 102/3 examination.

    Karatasi hii inatathmini kwa kina uelewa wa fasihi simulizi na andishi ikihusisha ushairi, riwaya ya Nguu za Jadi, tamthilia ya Bembea ya Maisha, na hadithi fupi za Mapambazuko ya Machweo.

    • Month Administered: Julai 2026
    • Duration: Saa 2 ½
    • Total Marks: 80
    • Number of Questions: 8 (Maswali 1–8)
    • Structure: Sehemu A: Ushairi (Swali la 1 la lazima, alama 20), Sehemu B: Riwaya, Sehemu C: Tamthilia, Sehemu D: Hadithi Fupi, na Sehemu E: Fasihi Simulizi. Mtahiniwa anajibu maswali manne pekee.

    It covers the following topics:

    • Sehemu A: Ushairi (Swali la Lazima)
      • Shairi huru/la kimapokeo kuhusu utandawazi, mifumo ya kiuchumi, vikwazo na changamoto kwa nchi zinazoendelea
      • Uchambuzi wa bahari za ushairi, arudhi, uhuru wa mshairi, mbinu za lugha, na kuandika ubeti katika lugha ya nathari
    • Sehemu B: Riwaya (Nguu za Jadi - Clara Momanyi)
      • Muktadha wa dondoo, toni, na sifa za wahusika
      • Maudhui ya ustahimilivu, kuinuka baada ya changamoto, na utatuzi wa migogoro katika jamii
      • Mbinu za uandishi, taswira, na umuhimu wa mandhari katika kuendeleza maudhui na wahusika
    • Sehemu C: Tamthilia (Bembea ya Maisha - Timothy Arege)
      • Muktadha wa dondoo na uchanganuzi wa tamathali za usemi
      • Maudhui ya ukandamizaji wa mwanamke katika mila na desturi za jadi
      • Madhara ya taasubi ya kiume na mchango wa wahusika katika kukuza ploti ya mchezo
    • Sehemu D: Hadithi Fupi (Mapambazuko ya Machweo na Hadithi Nyingine)
      • Hadithi ya 'Harubu ya Maisha': muktadha, maudhui ya umaskini na changamoto za ndoa, na mbinu za kimtindo
      • Hadithi ya 'Nilitamani': maudhui ya majuto na vikwazo vya kimaisha
      • Hadithi ya 'Fadhila za Punda': ulinganifu wa sifa za wahusika
    • Sehemu E: Fasihi Simulizi
      • Kipera cha miviga: sherehe za ulaji njama au upashaji tohara/upeaji majina ya kitamaduni
      • Sifa za utanzu wa miviga na sifa za mwasilishaji bora nyanjani
      • Mbinu za kukusanya na kuhifadhi data ya fasihi simulizi: udhaifu wa uandishi na changamoto za nyanjani
  • File Size:
    863.30 KB
  • Length:
    7 pages
  • Category:
    Mock Past Papers
  • Level:
    Form 4
  • Subject:
    Kiswahili
  • Posted By:
    Caleb_Peter

Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF

Enter your details below to initiate a payment using MPESA.

Please fill out this field.
Looks good!
Looks good (optional field)!
Attachments can be downloaded immediately after purchase, and a copy will also be sent to your provided email.

🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!

Continue Shopping
0