Download "AIC CHAMPION Joint Kiswahili Paper 2 July 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme)" Instantly.
274 views 15 downloads.
Summary
- Description:
The MS Word document comprises AIC CHAMPION JOINT Kiswahili Paper 2 2026 Mock Exam with Answers (Marking Scheme). The PDF version is also available upon your request. The marking scheme is in a different document.
It was a KCSE Kiswahili 102/2 examination.
Karatasi hii inapima umahiri wa mtahiniwa katika ufahamu wa taarifa, ufupisho, uchanganuzi wa sarufi na matumizi ya lugha, pamoja na misingi ya isimujamii.
- Month Administered: Julai 2026
- Duration: Saa 2 ½
- Total Marks: 80
- Number of Questions: 4 (Maswali 1–4)
- Structure: Sehemu ya A: Ufahamu (alama 15), Sehemu ya B: Ufupisho (alama 15), Sehemu ya C: Matumizi ya Lugha (alama 40), na Sehemu ya D: Isimujamii (alama 10).
It covers the following topics:
- Ufahamu
- Uchambuzi wa taarifa kuhusu umuhimu wa bidii, nidhamu, ujasiriamali na kujituma maishani badala ya kutegemea bahati nasibu
- Ufafanuzi wa msamiati na maana za kimuktadha
- Ufupisho
- Ufupisho wa taarifa kuhusu madhara ya taka na njia za utunzaji wa mazingira
- Mbinu za kiteknolojia za urejelezaji wa taka kuwa rasilimali zenye manufaa
- Matumizi ya Lugha
- Fonolojia: sifa bainifu za sauti na miundo ya silabi
- Mofolojia: uchanganuzi wa majukumu ya viambishi katika vitenzi
- Uakifishaji na usemi halisi
- Muundo wa virai, vishazi tegemezi vya jinsi, na miundo ya sentensi (sahili, ambatano, na changamano)
- Ukanushaji katika nyakati na hali mbalimbali
- Uchanganuzi wa sentensi kwa njia ya matawi
- Uainishaji wa shamirisho (yambwa tendwa, tendewa na ala) na chagizo
- Ngeli za nomino, matumizi ya kiambishi 'na', na nahau zihusianazo na methali
- Isimujamii
- Sajili ya tovuti ya ujenzi/mawasiliano ya kitaalamu ya kikazi
- Sifa mahsusi za lugha ya kikazi: matumizi ya msamiati maalum, uchanganyaji ndimi, na lugha ya maagizo
- File Size:39.33 KB
- Length:12 pages
- Category:Mock Past Papers
- Level:Form 4
- Subject:Kiswahili
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 60.00 Ksh 70.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping