Download "2026 KPSEA Kiswahili Prediction Paper with Answers (KC 03) (Set 5)" Instantly.
Summary
- Description:
The PDF document comprises KPSEA 2026 Kiswahili Lugha Prediction Paper with Answers (Set 5). The marking scheme is in a different document.
It was a KPSEA Kiswahili Lugha prediction examination designed to prepare candidates for the national assessment.
Tathmini hii inalenga kupima uwezo wa mwanafunzi katika kusoma na kuelewa mazungumzo, vifungu vya kibiashara, ushairi wa kimapokeo, pamoja na kanuni sahihi za sarufi na uandishi wa insha. Inamjengea mtahiniwa umilisi thabiti wa lugha ya Kiswahili kulingana na mtaala wa umilisi.
- Number of Questions: 30 (Swali la 1 hadi 30) pamoja na Insha
- Structure: Mazungumzo hospitalini (1-5), kifungu cha biashara na maadili (6-10), shairi kuhusu usawa wa jinsia (11-15), kifungu cha kujaza mapengo (16-20), maswali ya sarufi na msamiati (21-30), na insha ya kuendeleza
It covers the following topics:
- Ufahamu na Ufasiri (elimu ya afya ya akili, taratibu na sifa za kufanikisha biashara ya nafaka, kupinga rushwa, uchambuzi wa ushairi kuhusu usawa wa kijinsia na haki ya elimu/urithi)
- Uchambuzi wa Ushairi (bahari ya shairi, msamiati wa kishairi kama vile malenga na utao, idadi ya beti na ujumbe)
- Kifungu cha Kujaza Mapengo (safari ya mbuga ya wanyama, viunganishi, na upatano wa kisarufi)
- Sarufi na Matumizi ya Lugha:
- Viwakilishi vya nafsi
- Vinyume vya maneno
- Ukanusho wa wakati uliopita na hali timilifu
- Hali ya ukubwa wa nomino
- Umoja na wingi wa ngeli za nomino (U-I / U-ZI)
- Sentensi za masharti (-nge-)
- Fani za lugha (istiara/ishtira)
- Methali za kuhimiza bidii
- Vivumishi vya idadi
- Viunganishi
- Uandishi wa Insha (kuendeleza insha kuhusu tukio la wakati wa chakula cha mchana shuleni)
- File Size:6.07 MB
- Length:4 pages
- Category:KPSEA Prediction Papers
- Level:Grade 6
- Subject:Kiswahili
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 50.00 Ksh 60.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue Shopping