Download "Grade 9 Kiswahili Paper 1 End Term 3 2026 Exam with Marking Scheme" Instantly.
Summary
- Description:
The MS Word document comprises Grade 9 Kiswahili Paper 1 End Term 3 2026 Exam with Marking Scheme. The PDF version is also available upon your request. The marking scheme is towards the end of the file.
Karatasi hii inatathmini kwa kina stadi za ufahamu wa kusoma, uchanganuzi wa data na majedwali, matumizi sahihi ya sarufi, msamiati teule, na muktadha wa mawasiliano. It is ideal for end-of-year school-based national assessment preparation towards the end of the term, and can also be effectively administered as a mid-term assessment for schools that have completed the syllabus early at the beginning of the term.
- Duration: Saa 1 Dakika 40
- Total Marks: 50 Marks
- Number of Questions: Maswali 50 (Maswali 1 hadi 50)
- Structure: Sehemu A (Maswali ya Kuchagua Jibu Sahihi, Alama 50)
It covers the following topics:
- Ufahamu wa kifungu cha hadithi kinachohusu ulezi wa yatima, dhuluma za kijakazi, na uokozi wa kisheria
- Ufahamu wa makala kuhusu umuhimu wa chanjo za watoto, kinga dhidi ya ndwele, na haki za kiafya
- Uchambuzi wa kifungu cha uhifadhi wa mazingira, utalii, maliasili, na madhara ya ujangili
- Uchanganuzi wa data na usomaji wa taarifa kutoka kwenye jedwali la kilimo cha mazao na matunda
- Mazungumzo na majibizano kuhusu unyanyasaji wa wafanyakazi na biashara haramu ya usafirishaji binadamu
- Kifungu cha kujaza mapengo (Zoezi la Ushonaji) kinachopima upatanisho wa kisarufi, viashiria, na viunganishi
- Upatanisho wa kisarufi wa ngeli za nomino na viambishi ngeli
- Ugeuzaji wa sentensi katika umoja na wingi
- Ukanushaji wa sentensi zenye miundo mbalimbali ya nyakati na hali
- Vinyume vya vitenzi, sifa, na sentensi kamili
- Msamiati wa jikoni, viungo vya mapishi, mavazi, na miti ya mazao
- Aina za maneno: vihusishi vilinganishi, vihusishi vya mtendaji, na vihusishi vya mahali
- Matumizi ya sauti na viambishi vya nyakati kama vile 'ka' ya mtiririko wa matukio
- Tafsiri na matumizi sahihi ya nahau, methali, na vitendawili
- Nyakati na hali: wakati ujao hali ya kuendelea na masharti ya 'nge' na 'ngali'
- File Size:168.22 KB
- Category:Exams
- Level:Grade 9
- Subject:Kiswahili
- Posted By:Caleb_Peter
Pay Ksh 50.00 Ksh 60.00 to Download PDF
Enter your details below to initiate a payment using MPESA.
🛒 Save Time! Add this item to your cart, shop more, and pay for everything at once—quick, easy, and hassle-free!
Continue ShoppingAccess More Grade 9 End Term 3 Exams 2026
Price: Ksh 50.00 Ksh 60.00